Du Học Bluesea
Du Học Bluesea

Danh sách các trường Cao đẳng, đại học Canada

DANH SÁCH TRƯỜNG CAO ĐẲNG – ĐẠI HỌC CANADA

Tên trường

Địa điểm

Học phí tham khảo/năm

Website

DANH SÁCH TRƯỜNG CAO ĐẲNG

Centennial College Ottawa, Ontario $14,000 https://www.algonquincollege.com/
Canadore College of Applied Arts and Technology Ontario $1.985.89- $2.255.31 (tùy môn)/ kì https://www.canadorecollege.ca/
Conestoga College Institute of Technology and Advanced Learning Ontario, Kitchener $13,000 https://www.conestogac.on.ca/
Confederation College Ontario $14,000 – $17,000 https://www.confederationcollege.ca/
Durham College Ontario $14,000 https://www.durhamcollege.ca/
Fleming College Ontario $1.827-2.638/ kì https://flemingcollege.ca/
George Brown College Ontario $14,000 https://www.georgebrown.ca
Georgian College of Applied Arts and Technology Ontario, Barrie $13,000 – $ 14,000 https://www.georgiancollege.ca/
Humber College Institute of Technology & Advanced Learning Toronto $14.200 – $15,000 https://humber.ca/
Lambton College of Applied Arts and Technology Ontario, Sarnia $12,000 – $14,000 https://www.lambtoncollege.ca/
Niagara College Ontario $13,000 ($1,000 scholarship) https://www.niagaracollege.ca/
Seneca College of Applied Arts and Technology Toronto $5.229/ 2 kì (tương đương $2,600/ kì) https://www.senecacollege.ca/
St. Clair College Ontario $2,617.09/ kì https://www.stclaircollege.ca/
Cambrian College of Applied Arts and Technology Ontario, Sudbury $14,000 https://cambriancollege.ca/
Fanshawe College of Applied Arts and Technology Ontario, London $14,000 https://www.fanshawec.ca/
Loyalist College Ontario  $6626/ kì https://www.loyalistcollege.com/
Mohawk College Ontario  $ 14,000 – $15,000 https://www.mohawkcollege.ca/
Sheridan College Ontario $7,416.00 per term https://www.sheridancollege.ca/
Cofederation College Ontario $12000 – $18000 https://www.confederationcollege.ca/
St. Lawrence College Ontario $14000 – 28000 https://www.stlawrencecollege.ca/
Camosun College Victoria, BC $14,000 – $17,000 https://camosun.ca/
Capilano University Vancouver, BC $16,000 https://www.capilanou.ca/
College of New Caledonia Bristish Columbia $325.00/ kì https://www.cnc.bc.ca/
College of the Rockies Bristish Columbia $2,591/ kì https://www.cotr.bc.ca/
Douglas College Bristish Columbia $16,000 https://www.douglascollege.ca/
Emily Carr University of Art and Design Bristish Columbia $15,000 https://www.ecuad.ca/
Kwantlen Polytechnic University Bristish Columbia $16,000 https://www.kpu.ca/
Langara College Vancouver $17,000 https://langara.ca/
North Island College Bristish Columbia $13,000 https://www.nic.bc.ca/
Northwest Community College Bristish Columbia $2,633/ kì https://www.nwcc.bc.ca/
Selkirk College Bristish Columbia $5,698.03/ kì https://selkirk.ca/
University of the Fraser Valley Bristish Columbia $4,100/ kì https://www.ufv.ca/
Vancouver Island University Vancouver $4,177/ kì https://www.viu.ca/
British Columbia Institute of Technology Bristish Columbia CND 4,804 – 11,561/ kì https://www.bcit.ca/
Okanagan College British Columbia $13,000 https://www.okanagan.bc.ca/
Columbia College Vancouver CND 12000/ 24 credits https://www.columbiacollege.ca/
Coquitlam College Coquitlam $ 6240/ 12 credits https://www.coquitlamcollege.com
Vancouver Community College Vancouver $ 15000 – 30000 https://www.vcc.ca/
Bow Valley College Calgary $11,000 – $ 14,000 https://www.bowvalleycollege.ca/
NorQuest College Albeta $5.050- 8.474/ kì https://www.norquest.ca
Northern Alberta Institute of Technology (NAIT) Alberta $3.337/ kì https://www.nait.ca/
Lakeland College Alberta $4950/ kì https://www.lakelandcollege.ca/
Medicine Hat College Alberta  $6,300/ kì https://www.mhc.ab.ca/
Southern Alberta Institute of Technology (SAIT) Alberta CND 5,000 – 7,000/ kì https://www.sait.ca/
Lethbridge College Lethbridge $9000 – 20000 https://lethbridgecollege.ca/
Assiniboine Community College Brandon, Manitoba $23.505.00 – $34,000 https://assiniboine.net/
Manitoba Institute of Trades and Technology Manitoba $14,000 – $15,000 https://mitt.ca/
International College of Manitoba Winnipeg ~ $16000 https://www.icmanitoba.ca/
Red River College of Applied Arts, Science and Technology Manitoba $10,000 https://www.rrc.ca/
New Brunswick Community College New Brunswick $9,000 https://nbcc.ca/
Saskatchewan Polytechnic Saskatoo $70.70/ tín chỉ https://saskpolytech.ca/
Nova Scotia Community College (NSCC) Nova Scotia ~ $10700 https://www.nscc.ca/
Holland College Charlottetown, Alberton $8000 – 12000 https://www.hollandcollege.com/
Marine Institute Newfoundland and Labrador $2.070/ kì https://www.mi.mun.ca/
LaSalle College Montreal NA https://www.lasallecollege.com/

DANH SÁCH TRƯỜNG ĐẠI HỌC

University of Toronto International Foundation Program Toronto, ON 23.000 – 40.000 CAD :https://www.utoronto.ca/
Brock University St. Catharines, ON  19.000 – 32.000 CAD :www.brocku.ca/
Laurentian University Sudbury, ON 18.000 – 25.000 CAD :www.laurentian.ca/
McMaster University MBA Program   16.000 – 24.000 CAD :https://www.mcmaster.ca/
University of Ontario Institute of Technology Oshawa, ON  19.000 – 23.000 CAD :www.uoit.ca/
Waterloo University – Renison University College Waterloo, ON  30.000 – 50.000 CAD :https://uwaterloo.ca/renison/node/1
King’s University College (King’s) Ontario $28000 – 32000 https://www.kings.uwo.ca/
Brescia University College Ontario $16000 – 35000 https://brescia.uwo.ca/
Nipissing University (NU) Toronto ~ $13200 – 23200 (based on number of credits) https://www.nipissingu.ca/
University of Western Ontario Ontario $6000 – 9000 (tùy ngành) https://www.uwo.ca/
Carleton University Ottawa $15000 – 20000 https://carleton.ca/
Wilfrid laurier University Ontario $20500 – 28500 https://www.wlu.ca/
University of Windsor Windsor, Ontario ~ $20000 https://www.uwindsor.ca/
Trent University Peterborough ~ $20500 https://www.trentu.ca/
Lakehead University Ontario $20500 – 23000 https://www.lakeheadu.ca/
Simon Fraser University Burnaby, BC ~20.000 CAD https://www.sfu.ca/
University of Victoria Victoria, BC 20.000 – 23.000 CAD www.uvic.ca/
Vancouver Island University Nanaimo, BC 15.000 – 20.000 CAD www.viu.ca/
Thompson Rivers University Kamloops, BC 19.000 CAD www.tru.ca/ 
University of the Fraser Valley  Abbotsford, BC  20.000 – 30.000 CAD www.ufv.ca/
University of North British Columbia  Prince George, BC 15.000 – 25.000 CAD www.unbc.ca/
Trinity Western University Langley, BC 22.000 – 25.000 CAD www.twu.ca/
Capilano University North Vancouver, BC 15.000 – 24.000 CAD www.capilanou.ca/
Royal Roads University Victoria, BC 25.000 – 30.000 CAD :www.royalroads.ca/
British Columbia Institute of Technology Burnaby, BC 18.000 – 22.000 CAD :https://www.bcit.ca/
Kwantlen polytechnic University Vancouver ~$660/ credit https://www.kpu.ca/
University of Lethbridge Lethbridge, AB 15.000 – 18.000 CAD :www.uleth.ca/
Southern Alberta Institute of Technology Calgary, AB 10.000 – 14.000 CAD :https://www.sait.ca/
Northern Alberta Institute of Technology Edmonton, AB 13.000 – 15.000 CAD :https://www.nait.ca/
Mount Royal University Calgary, AB 18.000 – 20.000 CAD :https://www.mtroyal.ca/
Concordia University of Edmonton Edmonton, AB  8.000 – 10.000 CAD :https://concordia.ab.ca/
University of Manitoba Winnipeg, MB  10.000 – 20.000 CAD :www.umanitoba.ca/
University of Winnipeg Winnipeg, MB  10.000 – 12.000 CAD :www.uwinnipeg.ca/
Brandon University Brandon, MB 9.000 – 15.000 CAD :www.brandonu.ca/
University of Saskatchewan Saskatoon, Saskatchewan S7N 5C5 14.000 – 20.000 CAD :www.usask.ca/
University of Regina Regina, SK  10.000 -13.000 CAD :www.uregina.ca/
Mount Alison University New Brunswick ~ $17250 https://www.mta.ca/Prospective/Default.aspx
University of New Brunswick New Brunswick ~ $29200 https://www.unb.ca/
Acadia University (AU) Nova Scotia ~ 21000 CAD https://financial-services.acadiau.ca/home.html
Cape Breton University (CBU) Nova Scotia ~ $17000 https://www.cbu.ca/
Mount Saint Vincent University (MSVU) Nova Scotia ~ $17000 https://www.msvu.ca/en/home/default.aspx
Saint Mary’s University Nova Scotia $25000 – 30000 per year https://www.smu.ca/
Dalhousie University Nova Scotia Master Food science: 21,305 cad https://www.dal.ca/
NSCAD University (NSCAD) Nova Scotia ~ $11600/ 18 credits https://nscad.ca/
University of Prince Edward Island (UPEI) Prince Edward Island $7500 – 12000 https://www.upei.ca/
Memorial University Newfoundland và Labrador $11500 – 22100 https://www.mun.ca/
Bishop’s University (BU) Quebec 19000 CAD https://www.ubishops.ca/
Có thể bạn quan tâm!
WILLOWDALE HIGH SCHOOL
Quốc gia: Bang/ Tỉnh/ K.Vực: Ontario
Bậc học: THPT
Học phí trung bình (Tham khảo): 15,600 CAD
Học bổng: 3000 CAD - 8000 CAD
CALGARY CATHOLIC SCHOOL DISTRICT
Quốc gia: Bang/ Tỉnh/ K.Vực: Alberta
Bậc học: THPT
Học phí trung bình (Tham khảo): 13.000 CAD
ALGOMA UNIVERSITY
Quốc gia: Bang/ Tỉnh/ K.Vực: Ontorio
Bậc học: Đại học
Học phí trung bình (Tham khảo): 10,494$
Học bổng: $500 CAD với GPA 6.0 trở lên $1,000 CAD với GPA 7.0 trở lên $2,500 CAD với GPA 8.0 trở lên $5,000 CAD (được renewable) với GPA 9.0 trở lên, IELTS 7.0 )
ACADIA UNIVERSITY
Quốc gia: Bang/ Tỉnh/ K.Vực: Nova Scotia
Bậc học: Đại học, Sau Đại học
Học phí trung bình (Tham khảo): 19,543 CAD
Học bổng: 6,000 CAD - 10,000 CAD
COLLEGE OF NEW CALEDONIA
Quốc gia: Bang/ Tỉnh/ K.Vực: BC
Bậc học: Cao đẳng
Học phí trung bình (Tham khảo): 10,000$ (deposit); 14,688$ - 23,633$
Học bổng: 100$ - 2000$
Trường George Brown College
Quốc gia: Bang/ Tỉnh/ K.Vực: Ontario
Bậc học: Cao đẳng
Học phí trung bình (Tham khảo): 14,330 CAD – 21,500 CAD
Học bổng: 1,000 CAD - 5,000 CAD
UNIVERSITY OF REGINA
Quốc gia: Bang/ Tỉnh/ K.Vực: Saskatchewan
Bậc học: Đại học, Sau Đại học
Học phí trung bình (Tham khảo): 21,700 CAD - 23,000 CAD
Học bổng: 3,000 CAD
THE UNIVERSITY OF BRITISH COLUMBIA
Quốc gia: Bang/ Tỉnh/ K.Vực: British Columbia
Bậc học: Đại học, Sau Đại học
Học phí trung bình (Tham khảo): 34,276 CAD - 41,156 CAD
Học bổng: 2,500 CAD-10,000 CAD
FANSHAWE COLLEGE
Quốc gia: Bang/ Tỉnh/ K.Vực: Ontario
Bậc học: Cao đẳng, Đại học, Sau Đại học
Học phí trung bình (Tham khảo): 16,000 CAD - 18,000 CAD
Học bổng: 2000 CAD
Cornerstone College
Quốc gia: Bang/ Tỉnh/ K.Vực: British Columbia
Bậc học: Cao Đẳng
Học phí trung bình (Tham khảo): 6,495 CAD – 16,990 CAD
Học bổng: 8,050 CAD
WESTFIELD SECONDARY SCHOOL
Quốc gia: Bang/ Tỉnh/ K.Vực: Ontario
Bậc học: THPT
Học phí trung bình (Tham khảo): 21,000 CAD
Học bổng: 2000 CAD - 8000 CAD
TORONTO ACADEMY OF EMC
Quốc gia: Bang/ Tỉnh/ K.Vực: Ontario
Bậc học: THPT
Học phí trung bình (Tham khảo): 14,950 CAD
Học bổng: 1000 CAD - 4000 CAD
Đăng ký ngay
HỘP THƯ GÓP Ý
TEL: 0901 80 3000
Hiền Hoa Hằng
0916277679 Hiền 0903355977 Hoa 0911473388 Hằng
0901574545 Tân 0901584545 Phương 0902434784 Trình